Ayyuka da fasalulluka na ammonia nitrogen electrode
1. A auna ta hanyar nutsar da na'urar bincike kai tsaye ba tare da ɗaukar samfur da magani ba;
2. Babu wani sinadari mai guba kuma babu gurɓataccen abu na biyu;
3. Lokacin amsawa na ɗan gajeren lokaci da kuma aunawa mai ci gaba;
4. Tare da tsaftacewa ta atomatik yana rage yawan kulawa;
5. Kariyar haɗin baya na sandunan wutar lantarki masu kyau da marasa kyau;
6. Kariyar tashar RS485A / B da aka haɗa ta ba daidai ba da wutar lantarki;
7. Tsarin watsa bayanai mara waya na zaɓi
Gwajin sinadarin ammonia nitrogen ta intanet ya yi amfani da hanyar lantarki ta hanyar amfani da na'urar auna iskar ammonia
Ana ƙara ruwan NaOH a cikin samfurin ruwa sannan a gauraya daidai gwargwado, sannan a daidaita ƙimar pH na samfurin ba ƙasa da 12 ba. Don haka, duk ions na ammonium da ke cikin samfurin ana canza su zuwa NH3 mai iskar gas kuma ammonia kyauta tana shiga cikin electrode na gano iskar gas ta ammonia ta hanyar membrane mai rabe-rabe don shiga cikin amsawar sinadarai, wanda ke canza ƙimar pH na electrolyte a cikin electrode. Akwai alaƙar layi tsakanin bambancin ƙimar pH da yawan NH3, wanda electrode zai iya ɗanɗana shi kuma ya canza zuwa yawan NH4-N ta hanyar injin mai masaukin baki.
Rzagayowar maye gurbin ammonia nitrogen electrode
Zagayen maye gurbin lantarki zai ɗan bambanta dangane da ingancin ruwa. Misali, zagayen maye gurbin lantarki da ake amfani da shi a cikin ruwan saman da aka yi amfani da shi mai tsabta ya bambanta da na lantarki da ake amfani da shi a masana'antar najasa. Zagayen maye gurbin da aka ba da shawarar: sau ɗaya a mako; Ana iya sake amfani da kan fim ɗin da aka maye gurbin bayan sake dawowa. Matakan sake dawowa: jiƙa kan fim ɗin ammonia nitrogen da aka maye gurbin a cikin citric acid (maganin tsaftacewa) na tsawon awanni 48, sannan a cikin ruwa mai tsafta na tsawon wasu awanni 48, sannan a sanya shi a wurare masu sanyi don busar da iska. Ƙarin adadin electrolyte: karkatar da electrode kaɗan sannan a ƙara electrolyte har sai ya cika 2/3 na kan fim ɗin, sannan a matse electrode.
Shiri na ammonium ion electrode
1. Cire murfin kariya da ke kan na'urar lantarki. Lura: kada ka taɓa wani ɓangare mai laushi na na'urar lantarki da yatsunka.
2. Don lantarki ɗaya: ƙara maganin ma'ana zuwa ga lantarki mai ma'ana da aka daidaita.
3. Don ƙara na'urar lantarki mai haɗa ruwa: ƙara maganin da aka yi amfani da shi a cikin ramin da aka yi amfani da shi kuma tabbatar da cewa ramin da aka yi amfani da shi a buɗe yake yayin gwajin.
4. Ga na'urar lantarki mai haɗaka wadda ba za a iya sake cika ta ba: ruwan da aka yi amfani da shi wajen haɗawa da ruwa gel ne kuma an rufe shi. Ba a buƙatar ruwan cikawa.
5. A tsaftace electrode da ruwan da aka cire daga ion sannan a tsotse shi a busar. Kar a goge shi.
6. Sanya electrode a kan mariƙin electrode. Kafin amfani da shi, a nutsar da ƙarshen gaban electrode ɗin a cikin ruwan da aka cire ion na tsawon mintuna 10, sannan a nutsar da shi a cikin ruwan chloride ion da aka narkar na tsawon awanni 2.
Lokacin Saƙo: Disamba-20-2022


