Bukatar iskar oxygen ta sinadarai (COD) tana nufin yawan iskar oxygen da masu oxidants ke sha yayin da suke oxidizing abubuwa masu rage sinadarai na halitta da na halitta a cikin samfuran ruwa tare da masu oxidants masu ƙarfi a ƙarƙashin wasu yanayi. COD kuma muhimmin ma'auni ne wanda ke nuna matakin gurɓatar ruwa ta hanyar abubuwan rage sinadarai na halitta da na halitta.
Na'urar nazarin na'urar za ta iya aiki ta atomatik kuma a ci gaba na dogon lokaci ba tare da halartar wurin ba bisa ga saitunan wurin. Ana amfani da shi sosai a cikin ruwan sharar da ke fitar da gurɓataccen masana'antu, ruwan sharar da ke aiki a masana'antu, ruwan sharar da ke aiki a masana'antu, ruwan sharar da ke aiki a masana'antar sarrafa najasa, da sauran lokutan. Dangane da sarkakiyar yanayin gwajin wurin, ana iya zaɓar tsarin kafin a yi amfani da shi don tabbatar da cewa tsarin gwajin ya kasance abin dogaro, sakamakon gwajin ya kasance daidai, kuma ya cika buƙatun lokuta daban-daban.
2. Ka'idar Samfuri:
Samfuran ruwa, maganin narkewar potassium dichromate, maganin azurfa sulfate (ana iya ƙara azurfa sulfate a matsayin mai kara kuzari don oxidize linear aliphatic mahadi yadda ya kamata) da kuma cakuda sulfuric acid mai ƙarfi wanda aka dumama zuwa 175℃. Launin mahaɗan halitta a cikin maganin oxidation na dichromate ion zai canza. Mai nazarin yana gano canjin launi kuma yana canza canjin zuwa ƙimar COD sannan ya fitar da ƙimar. Adadin ion dichromate da aka cinye yayi daidai da adadin abubuwan da za a iya oxidize su, wato COD.
2. Sigogi na Fasaha:
| A'a. | Suna | Bayanan Fasaha |
| 1 | Aikace-aikacen Kewaya | Ya dace da ruwan shara mai COD a cikin kewayon 10 ~ 5,000mg/L da yawan chloride ƙasa da 2.5g/L Cl-. Dangane da ainihin buƙatun abokan ciniki, ana iya faɗaɗa shi zuwa ruwan shara tare da yawan chloride ƙasa da 20g/L Cl-. |
| 2 | Hanyoyin Gwaji | Narkewar potassium dichromate a yanayin zafi mai yawa, tantance launuka masu launi |
| 3 | Kewayon aunawa | 10~5,000mg/L |
| 4 | Ƙananan iyaka na Ganowa | 3 |
| 5 | ƙuduri | 0.1 |
| 6 | Daidaito | ±10% ko ±8mg/L (Ɗauki mafi girman ƙimar) |
| 7 | Maimaitawa | 10% ko 6mg/L (Yi la'akari da mafi girman ƙimar) |
| 8 | Sifili Tuki | ±5mg/L |
| 9 | Tafiye-tafiyen Tsawon Lokaci | ±10% |
| 10 | Zagayen aunawa | Aƙalla mintuna 20. Dangane da ainihin samfurin ruwa, lokacin narkewar abinci zai iya kasancewa daga mintuna 5 zuwa 120. |
| 11 | Lokacin ɗaukar samfur | Ana iya saita tazara ta lokaci (wanda za a iya daidaitawa), sa'a ta haɗin kai ko yanayin aunawa. |
| 12 | Daidaitawa sake zagayowar | Daidaita atomatik (kwanaki 1-99 ana iya daidaitawa), bisa ga ainihin samfuran ruwa, ana iya saita daidaitawa da hannu. |
| 13 | Tsarin Gyara | Tsawon lokacin kulawa ya wuce wata ɗaya, kimanin minti 30 a kowane lokaci. |
| 14 | Aikin injin ɗan adam | Allon taɓawa da shigarwar umarni. |
| 15 | Kariyar duba kai | Yanayin aiki yana da alaƙa da kansa, rashin daidaituwa ko gazawar wutar lantarki ba zai rasa bayanai ba. Yana kawar da sauran abubuwan da ke haifar da amsawa ta atomatik kuma yana ci gaba da aiki bayan sake saitawa mara kyau ko gazawar wutar lantarki. |
| 16 | Ajiye bayanai | Ba a kasa da rabin shekara ba wajen adana bayanai |
| 17 | Tsarin shigarwa | Canja adadi |
| 18 | Fitar da hanyar sadarwa | Fitowar dijital guda biyu ta RS485, fitarwa ɗaya ta analog ta 4-20mA |
| 19 | Yanayin Aiki | Aiki a cikin gida; zafin jiki 5-28℃; danshin da ya dace ≤90% (babu danshi, babu raɓa) |
| 20 | Amfani da Wutar Lantarki | AC230±10%V, 50~60Hz, 5A |
| 21 | Girma | 355×400×600(mm) |










